+ Trả lời
Kết quả 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Du lịch nghệ tĩnh

Mới đăng ký Yên Ca's Avatar
    Địa điểm
    Góc nhỏ thế giới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Mặc định Du lịch nghệ tĩnh

Mình có một sở thích: được đi du lịch và khám phá thế giới. Sở thích này không đủ lớn đến mức trở thành 1 mục tiêu trong cuộc sống, nhưng đủ để bất kỳ khi nào có điều kiện, đều sẽ ưu tiên để khám phá 1 nơi nào đó mình chưa đặt chân đến.
    Mình cũng có 1 mong muốn: được mời bạn bè về quê hương mình và giới thiệu với họ về xứ Nghệ mến yêu. Suy nghĩ này được ấp ủ đã lâu nhưng chưa thực hiện bao giờ, 1 phần vì mình không ở quê nữa, 1 phần chưa đủ nhiệt huyết để tìm hiểu sách vở báo đài về xứ Nghệ một cách cụ thể và chi tiết.

Có lẽ nên bắt đầu từ đây, từng chút một. Cấu trúc của nó sẽ là: Tìm hiểu từng vùng, huyện về: phong cảnh đẹp, khu vui chơi, nghỉ ngơi, khu di tích lịch sử, đền chùa nổi tiếng, các lễ hội, các đặc trưng nổi bật về món ăn, về tập quán hay sự khác biệt trong đời sống thường ngày.

Thiết kế thời gian, hành trình kết nối từng địa điểm cụ thể để có những tua du lịch "tây ba lô" phù hợp.
    Last edited by Yên Ca; 19/03/2011 at 05:45 AM.
    Bình Yên

Mới đăng ký Yên Ca's Avatar
    Địa điểm
    Góc nhỏ thế giới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Mặc định Vinh

Giá trị du lịch ở Nghệ an là gì nhỉ? Di tích lịch sử, chiến tích một thời hay là phong cảnh thiên nhiên, khám phá những cảnh đẹp của núi non hùng vĩ, hay đơn giản chỉ là tìm hiểu về cách sống, cách nghĩ của con Người xứ Nghệ nổi tiếng?

Đặt chân xuống Thành Vinh. Nổi tiếng có khu di tích phượng hoàng trung đô (chưa biết gì), có thành cổ Vinh, có đền hồng sơn. Chùa lớn có Lễ Ông Hoàng Mười, nhà thờ có nhà thờ Xã Đoài. Phong cảnh có Quảng trường Hồ Chí Minh, Núi quyết sông lam, công viên trung tâm.
    Những món ăn tiêu biểu: cháo lươn, miến ngan ở Nguyễn Văn Cừ, ốc, bánh bèo. Buổi tối đi tới cổng thành ăn vài món dân dã.
    Dạo quanh chợ Vinh và chợ Đại học để biết thêm con người thành Vinh.

Bấy nhiêu đó đã đủ chưa nhỉ?

(còn nữa)
    Bình Yên

+ Trả lời

Đang xem chủ đề